Menene aikin babban rikodin tuƙi?

Babban ma'anarmai rikodin tuƙihaƙiƙa na'urar rikodin bidiyo ce sanye da ruwan tabarau mai faɗin kusurwa ko ultra-fadi mai faɗi da aka sanya kusa da gaban gilashin mota.Bayan ƙwararrun shigarwa da gyara kurakurai, da zarar injin motar ya kunna, mai rikodin tuƙi zai fara ɗaukar hotuna nan da nan.Ayyukan mai rikodin tuƙi shine rikodin duk abubuwan da suka faru na hanyar tuƙi yayin aikin tuƙi.Manufarta ita ce ta tattara shaidu yadda ya kamata lokacin da hatsarin mota ya faru.Tabbas A lokaci guda, yana iya yin rikodin kyawawan shimfidar wuri da waƙar tuƙi tare da yawon shakatawa na tuƙi.

Ayyukan babban rikodin tuƙi ba kawai rikodin bidiyo ba ne, mafi mahimmancin aikin ana amfani dashi don bincike na hatsarurrukan zirga-zirga, babban rikodin tuki gabaɗaya yana amfani da katin ƙwaƙwalwar ajiya don yin rikodi, gwargwadon girman pixels da sararin ƙwaƙwalwar ajiya. katin ƙwaƙwalwar ajiya sanye take, lokacin rikodi ya bambanta daga da yawa Daga sa'a ɗaya zuwa sa'o'i da yawa, mai rikodin yana ɗaukar karatu da rubutu na keke, wato, zai goge kai tsaye ya rubuta bayanan da aka yi rikodin a gaban Z bayan kyamarar ta cika.Rikodin tuƙin mota sabon samfuri ne na babban fasaha mai aiki da yawa tare da kyamarar DV na mota mai mahimmanci, kamara, rikodi, da ƙwaƙwalwar katin SD/TF na waje.Ana amfani da shi musamman don daukar hoto mai hawa, wanda zai iya yin rikodin hoto gaba ɗaya ko sautin motar a kan hanya, kuma yadda ya kamata ya inganta tarin shaidun haɗarin haɗari na tuki da ɗaukar hoto yayin tafiya.

Yawancin samfuran alama na babban ma'anamasu rikodin tuƙiɗauki cikakken ƙira ta atomatik, yin rikodi ta atomatik lokacin tuƙi, adana atomatik lokacin yin kiliya, da ɗaukar hoto ta atomatik lokacin da rikodin ya cika, ba tare da aikin hannu ba, wanda ya dace kuma babu damuwa.Ginin allon nuni yana iya kallo yayin yin rikodi, kuma yana iya saukewa da lilon bidiyo akan kwamfutar.Ana amfani dashi a rayuwar yau da kullun, tafiya, ayyukan waje, da sauransu.

Babban rikodin tuƙi shine babban kyamarar da ake amfani da ita a cikin motoci.Ayyukan babban rikodin tuƙi shine yin rikodi da adana hotuna daban-daban- rikodin waƙoƙin tuƙi.Har ila yau, yawancin masu sha'awar mota ne don yin rikodi da adana abubuwan da suka dace, kamar tuki gida a lokacin Sabuwar Shekara, yin rikodin duk abin da ke kan hanya, na yi imani wannan ma wani nau'i ne na nishaɗi.Ɗauki hotuna na kyawawan shimfidar wuri tare da yawon shakatawa na tuƙi: Ba kwa buƙatar kawo kyamara ta musamman ko wani don ɗaukar hotuna na kyawawan wurare lokacin da kuke tafiya da mota.Tare da shi, za ta atomatik rikodin kyawun kyakkyawar mace a cikin hoton.

Mai rikodin tuƙi mai girma shine ido na uku na direban sanye da babban lens don ɗaukar hotuna.Ayyukan na'urar rikodin tuƙi mai girma shine don rikodin ra'ayi da sautin abin hawa akan hanya gaba ɗaya.Lokacin da hatsarori daban-daban suka faru, ra'ayin da mai rikodin tuƙi ya adana zai zama mafi ƙarfi da tushe kai tsaye.Musamman ga munanan hadurran ababen hawa, hakanan yana ba da madogara ga kamfanonin inshora don daidaita da'awar, yin da'awar kamfanonin inshora mafi inganci da dacewa.

Babban ma'anarmai rikodin tuƙiita ce mafi zahirin sheda ta hukumar ‘yan sandan kan hanya-lokacin da hadurran ababen hawa daban-daban suka faru, aikin na’urar na’urar na’urar na iya baiwa direban hakkin kansa.Yin wasa da rikodin bidiyo na sa ido, nauyin haɗari a bayyane yake a kallo, kuma 'yan sandan zirga-zirga suna magance hadarin cikin sauri da kuma daidai;zai iya hanzarta ficewa daga wurin don dawo da zirga-zirgar ababen hawa, da adana ingantaccen shaida a lokacin hatsarin, samar da yanayin zirga-zirga mai aminci da santsi.Rubuce-rubucen lokaci-lokaci na yanayin zirga-zirgar da ba zato ba tsammani: haɗarin haɗari, haɗarin haɗari, wanda ke da alhakin, da kuma sanadin hatsarin.Ana amfani da aikin na'urar rikodin tuki mai mahimmanci don yin rikodin duk tsarin hatsarori na zirga-zirga, wanda ya dace da 'yan sanda don kula da lamarin.

Na'urar rikodin tuƙi mai girma ita ce mataimaki mafi ƙarfi ga sashen zirga-zirgar-idan kowace mota tana da na'urar rikodin tuƙi mai girma, direban ba zai kuskura ya tuƙi ba bisa ƙa'ida ba, kuma ba zai sha ba kuma ba zai tuƙi ba.Hakanan za a rage yawan hadurran da ke faruwa, kuma za a rage halayen bugun da gudu sosai (hotunan da motocin wucewa).Matsayin babban mai rikodin tuƙi wani makami ne na sihiri don kula da zirga-zirgar ababen hawa.

Babban ma'anarmai rikodin tuƙishine gwanin mafi yawan masu motoci: aikin babban na'urar rikodin tuki shine kare masu rakiya - alal misali, lokacin da aka ci karo da ƙwararrun fashi da fashin hanya, na'urar rikodin tuki zai kawo hujjoji masu mahimmanci don warware lamarin da inganta yanayin. ingancin aiki na sashen 'yan sanda na zirga-zirga zai kara girma.Ɗauki hotuna na fashewar mota da sauran abubuwan da suka faru a matsayin shaida don hana " jam'iyyun hadarin mota" daga hadarin karya da kuma zamba na gaske, samar da shaida mai tasiri a kan wuri, rage hadarin tuki, kawar da kiwo na "jam'iyyun hadarin mota", da kuma inganta amfani da hanyoyi.


Lokacin aikawa: Nuwamba-15-2022